ผ่านไปอย่างสวยงาม สำหรับงานประกาศผลรางวัลนาคราชอวอร์ดครั้งที่6 ประจำปี 2566 เมื่อวันเสาร์ที่ 26 สิงหาคม 2566 ณ หอประชุมใหญ่ บริษัทโทรคมนาคมแห่งชาติจำกัด (มหาชน) NT แจ้งวัฒนะ กรุงเทพฯ

0
45683

คุณพรนารายณ์ มณีรุ่งโรจน์ทวี ประธานกรรมการบริษัทดาราอินไซด์ทีวีจำกัดพร้อมคณะกรรมการจัดงานประกาศผลรางวัลนาคราชอวอร์ดครั้งที่6 และประธานมอบรางวัล คุณพรทิพา สุพัฒนุกูล ผู้อำนวยการสถานีโทรทัศน์ฟ้าให้ทีวี, คุณศิริญญา พงษ์ประยูร ประธานกรรมการบริหารบริษัทเซริเซ่แมนนูแฟคเจอริ่ง, คุณวรัญญภัคก์ ศรีมหัทธเวคิน ประธานกรรมการบริษัทควีนโฟรเซ่นฟรุตจำกัด, คุณประภาปทุมวดีภูชะหาร บริษัทพญานาคหลานปู่จำกัด, คุณจุฑามาศ หุ่นอินทร์ หัตถเศรษฐีจันทบุรี

งานประกาศผลรางวัลนาคราชอวอร์ดครั้งที่ 6 เป็นการมอบรางวัลให้แก่ศิลปินดารา นักร้องนักแสดง นักสื่อสารมวลชน รวมทั้งสื่อออนไลน์ ผู้มีผลงานยอดเยี่ยมเป็นที่ชื่นชอบของประชาชนในระยะเวลาที่ผ่านมา อีกทั้งยังเป็นการสร้างแรงสนับสนุนและเป็นกำลังใจให้กับทุกคนในวงการบันเทิงได้มีพลังในการสร้างสรรค์ผลงานคุณภาพออกสู่สายตาประชาชนตลอดไป

ขอแสดงความยินดีกับผู้ที่ได้รับรางวัลทุกท่าน ดังนี้

รางวัลเกียรติยศแห่งปี
1. – สาขาดาราผู้ทรงคุณค่าในวงการบันเทิงไทย
**คุณรอง เค้ามูลคดี

รางวัลครอบครัวดีเด่นแห่งปี
2. – สาขาครอบครัวศิลปินดาราดีเด่นแห่งปี
**ครอบครัวคุณกรภพ จันทร์เจริญ (คุณโจ๊ก โซคูล) หรือฉายาของเค้า บร๊ะเจ้าโจ๊ก มาพร้อมกับครอบครัวที่น่ารัก คุณภรรยา น้องยี่หวาและน้องยูจิน

3.- สาขาศิลปินดารากตัญญูดีเด่นแห่งปี
**คุณทินกฤต ธีระชาติ เบียร์ AF10
รางวัลผู้บำเพ็ญประโยชน์เพื่อสังคมดีเด่นแห่งปี

4.- สาขาศิลปินดาราทำคุณประโยชน์ส่งเสริมพัฒนาดีเด่นแห่งปี(ครู)
**คุณวัชรชัย สุนทรศิริ (ครูแอ้นท์ ม้าทมิฬ)
รางวัลบุคคลบันเทิงผู้อนุรักษ์ไทยดีเด่นแห่งปี

5.- สาขาศิลปินดาราส่งเสริมศิลปวัฒนธรรมไทยยอดเยี่ยมแห่งปี
**คุณมงคล สะอาดบุญญพัฒน์ (นาย เดอะคอมเมเดี้ยน)

รางวัลนักร้องลูกทุ่งดีเด่นแห่งปี
6. – สาขานักร้องดาวรุ่งลูกทุ่งชายยอดเยี่ยมแห่งปี
**หมอลำ ใจเกินร้อย คุณบอย ศิริชัย

7. – สาขานักร้องดาวรุ่งลูกทุ่งหญิงยอดเยี่ยมแห่งปี
**คุณแอน อรดี

8. – สาขานักร้องลูกทุ่งชายยอดเยี่ยมแห่งปี
**คุณนุ๊ก ธนดล ค่ายสิงห์มิวสิค

9.- สาขานักร้องลูกทุ่งหญิงยอดเยี่ยมแห่งปี
**หญิงลี ศรีจุมพล จากค่ายแกรมมี่โกลด์

รางวัลนักร้องกลุ่มดีเด่นแห่งปี
10. – สาขานักร้องกลุ่มดีเด่นแห่งปี
**ทรีแมนดาวน์ จากค่ายยีนแลป ในเครือ GMM grammy

รางวัลเพลงดังแห่งปี
11.- สาขาเพลงดังยอดเยี่ยมแห่งปี
0**เพลงชวนน้องล่องใต้ ขับร้องโดยแน๊ท ราเชนทร์ และกล้วย แสตมป์ จากค่าย
T I G records

รางวัลผู้ประกาศข่าวดีเด่นแห่งปี
12. – สาขาทีมผู้ประกาศข่าวยอดเยี่ยมแห่งปี
**ทีมข่าวจากรายการอรุณอมรินทร์ จากช่องอมรินทร์ทีวี 34 คุณศุภโชค โอภาสะคุณ คุณรังสิมา ศฤงคารนฤมิตร
คุณสถาปัตย์ แพทอง คุณชมพูนุช ณ พัทลุง

13.- สาขาผู้ประกาศข่าวชายยอดเยี่ยมแห่งปี
**คุณภาคภูมิ พันธุ์สถิตย์ จากรายการไทยรัฐนิวส์โชว์ช่องไทยรัฐTV 32

14.- สาขาผู้ประกาศข่าวหญิงยอดเยี่ยมแห่งปี
**ดร.อริสรา กำธรเจริญ จากรายการเที่ยงวันทันเหตุการณ์ ช่อง 3 HD

15.- สาขาผู้ประกาศข่าวบันเทิงยอดเยี่ยมแห่งปี
**คุณแจ็คเกอรีน จากรายการบันเทิงไทยรัฐ ช่องไทยรัฐทีวี 32

รางวัลพิธีกรดีเด่นแห่งปี
16. – สาขาพิธีกรชายยอดเยี่ยมแห่งปี
**คุณจิ๊บ วสุ แสงสิงแก้ว จากรายการไทยนิยม ช่อง 3 HD

17.- สาขาพิธีกรหญิงยอดเยี่ยมแห่งปี
**คุณสุริวิภา กุลตังวัฒนา จากรายการโต๊ะหนูแหม่ม
ช่อง workpoint entertainment

รางวัลรายการดีเด่นแห่งปี
18. – สาขารายการสร้างสรรค์สังคมยอดเยี่ยมแห่งปี
**รายการโหนกระแส จากช่อง 3 HD

19. – สาขารายการเกมโชว์ยอดเยี่ยมแห่งปี
**รายการหัวท้ายตายก่อน ช่อง workpoint 23

20. – สาขารายการเพลงยอดเยี่ยมแห่งปี
**รายการนักผจญเพลงจากช่อง Thai PBS

21. – สาขารายการวาไรตี๊ยอดเยี่ยมแห่งปี
**รายการ The People Show ช่อง 5 HD

รางวัลนักแสดงเด็กดีเด่นแห่งปี
22. – สาขานักแสดงเด็กชายยอดเยี่ยมแห่งปี
*น้องเนเจอร์ เด็กชาย ถิรคุณ ศรีชู จากเรื่องโกมินทร์ผู้กล้า ช่อง 7 HD ผลิตโดย บริษัทสามเศียรจำกัด

23.- สาขานักแสดงเด็กหญิงยอดเยี่ยมแห่งปี
**น้องแอนนี่ เด็กหญิง อณิกา ทอมลินสัน จากเรื่องโกมินทร์ผู้กล้า ช่อง 7 HD ผลิตโดยบริษัทสามเศียรจำกัด

รางวัลศิลปินดารามากความสามารถดีเด่นแห่งปี
24. – สาขานักแสดงมากความสามารถชายยอดเยี่ยมแห่งปี
**คุณภาณุพรรณ จันทนะวษ์ คุณเจแปน 6 ฉาก

25. – สาขานักแสดงมากความสามารถหญิงยอดเยี่ยมแห่งปี
**คุณซาร่า นลิน โฮเลอร์

รางวัลนักแสดงดาวรุ่งดีเด่นแห่งปี
26.- สาขานักแสดงดาวรุ่งชายยอดเยี่ยมแห่งปี
**คุณก๊กเลี้ยง ปริญญา อังสนันท์
จากซีรี่ย์เรื่อง Love syndrome 3 รักโคตร ๆ โหดอย่างมึง ช่องอมรินทร์ทีวี 34

27. – สาขานักแสดงดาวรุ่งหญิงยอดเยี่ยมแห่งปี
**คุณอลิศ ธนัชศลักษณ์ ฮัดสัน

รางวัลผู้กำกับดีเด่นแห่งปี
28. – สาขาผู้กำกับละครพื้นบ้านยอดเยี่ยมแห่งปี
**คุณหนำเลี๊ยบ ภิพัชพนธ์ อภิวรสิทธิ์ จากละครเรื่องโกมินทร์ผู้กล้า ช่อง 7 HD ผลิตโดยบริษัทสามเศียรจำกัด

29. – สาขาผู้กำกับละครยอดเยี่ยมแห่งปี
**คุณปวันรัตน์ นาคสุริยะ จากละครเรื่อง มาตาลดา ช่อง 3 HD ผลิดโดย บริษัทเมคเกอร์วายจำกัด

รางวัลละครดีเด่นแห่งปี
30. – สาขาละครสั้นสะท้อนสังคมยอดเยี่ยมแห่งปี
**ละคร ฟ้ามีตา ช่อง 7 HD ผลิตโดย บริษัทดาราวิดีโอจำกัด

31. – สาขาละครยอดเยี่ยมแห่งปี
**ละครเรื่อง มาตาลดา จากช่อง 3 HD ผลิตโดย บริษัทเมคเกอร์วายจำกัด

รางวัลผู้จัดละครดีเด่นแห่งปี
32. – สาขาผู้จัดละครยอดเยี่ยมแห่งปี
**คุณยศสินี ณ นคร จากละครเรื่อง มาตาลดา ช่อง 3 HD
ผลิตโดย บริษัทเมคเกอร์วายจำกัด

รางวัลนักแสดงสมทบดีเด่นแห่งปี
33. – สาขานักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยมแห่งปี
**คุณดอม เหตระกูล จากละครเรื่อง ดั่งฟ้าสิ้นตะวัน ช่อง 7 HDผลิตโดย บริษัทกำลังดีซอย 6 โปรดักชั่นจำกัด

34. – สาขานักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยมแห่งปี
**คุณเป้ย ปานวาด เหมมณี จากละครเรื่องคุณชาย ช่องวัน 31 ผลิตโดย เดอะวันเอ็นเตอร์ไพรส์

รางวัลนักแสดงเจ้าบทบาทดีเด่นแห่งปี
35. – สาขานักแสดงชายเจ้าบทบาทยอดเยี่ยมแห่งปี
**คุณอ้น สราวุธ มาตรทอง จากละครเรื่อง ไฟลวง ช่องอมรินทร์ทีวี 34 ผลิตโดย เดอะวันเอ็นเตอร์ไพรส์

36.- สาขานักแสดงหญิงเจ้าบทบาทยอดเยี่ยมแห่งปี
**คุณแอน สิเรียม ภักดีดำรงฤทธิ์ จากละครเรื่อง มงกุฎกรรม ช่อง 8 ผลิตโดย บริษัทเกียรติระพีจำกัด

รางวัลนักแสดงนำดีเด่นแห่งปี
37 . – สาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยมแห่งปี
**คุณเจมส์ จิรายุ ตั้งศรีสุข จากละครเรื่องมาตาลดา ช่อง 3 HD ผลิตโดยบริษัทเมคเกอร์วายจำกัด

38. – สาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยมแห่งปี
**คุณเต้ยจรินทร์พร จุนเกียรติ จากละครเรื่องมาตาลดา ช่อง 3 HD ผลิตโดยบริษัทเมคเกอร์วายจำกัด

รางวัลสื่อออนไลน์ดีเด่นแห่งปี
39 . – สาขาช่องสื่อออนไลน์ยอดเยี่ยมแห่งปี
**ช่อง Sunflowava คุณปวรวรรณ วีระภุชงค์

40 . – สาขาสื่อออนไลน์ส่งเสริมการท่องเที่ยวยอดเยี่ยมแห่งปี **ช่องหิ้วหวี Official คุณนัท นิสามณี คุณเอแคลร์ จือปาก คุณมิกซ์ เฉลิมศรี คุณตูน เอลี่ คุณเอิ้ก ชาลิสา

41 . – สาขาสื่อข่าวออนไลน์ยอดเยี่ยมแห่งปี
**เพจอีจัน

42. – สาขาสื่อออนไลน์สร้างสรรค์สังคมยอดเยี่ยมแห่งปี
**เพจสายไหมต้องรอด

รางวัลโหวตมหาชนยอดนิยมแห่งปี

43. – สาขาคู่จิ้นยอดนิยมมหาชนแห่งปี
**คุณอิงฟ้า-คุณชาล็อต

44. – สาขานักร้องยอดนิยมมหาชนแห่งปี
**4EVE

45 . – สาขาดารานำชายยอดนิยมมหาชนแห่งปี
**คุณเข้ม หัสวีร์

46. – สาขาดารานำหญิงยอดนิยมมหาชนแห่งปี
**คุณมุกดา นรินทร์รักษ์